- CURRENT AFFAIRS, WORLD NEWS

કૈલિફોર્નિયામાં ભારતીય વિદ્યાર્થીની ગોળી મારીને કરાઈ હત્યા

સૈન બર્નાર્ડિનોમાં કેલિફોર્નિયા સ્ટેટ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરનારી 25 વર્ષીય વિદ્યાર્થીની અજાણ્યા હુમલાખોરે ગોળી મારીને હત્યા કરી દીધી છે. મૃતક યુનિવર્સિટીમાંથી કમ્પ્યુટર સાયન્સનો અભ્યાસ કરતો હતો. વિદ્યાર્થીની ઓળખ અભિષેક સુદેશ ભટ તરીકે થઈ છે. તે મોટેલમાં પાર્ટ ટાઇમ કામ કરતો હતો.

વિદ્યાર્થી કામ પરથી ઘરે પરત ફરી રહ્યો હતો ત્યારે હુમલો કરાયો હતો. તેના પરિવારના સભ્યો કહે છે કે તેઓ હુમલાના હેતુ અને હુમલાખોરની ઓળખ જાણતા નથી. સુદેશચંદના પુત્ર અભિષેકની લાશ સૈન બર્નાર્ડિનો હોસ્પિટલની મોર્ચરીમાં છે. સુદેશચંદ યોગગુરુ છે અને મૈસુરના કુવેમ્પુનગરમાં શ્રી ઉપનિષદ યોગ કેન્દ્ર ટ્રસ્ટ ચલાવે છે.

પરિવાર યુએસમાં ભારતીય દૂતાવાસના સત્તાવાર અહેવાલની રાહ જોઈ રહ્યો છે. સુદેશ છેલ્લા 16 વર્ષથી યોગ કેન્દ્ર ચલાવી રહ્યો છે. અભિષેકના કઝીન શ્રીવત્સાએ જણાવ્યું હતું કે તેણે બે વર્ષ પહેલા યુએસ જતા પહેલા મૈસુરની વિદ્યા વિકાસ એન્જિનિયરિંગ કોલેજમાં એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો હતો.

શ્રીવત્સે કહ્યું કે અભિષેકના એક મિત્રે પરિવારને જણાવ્યું કે તેના પુત્રને એક હુમલાખોરે ગોળી મારીને હત્યા કરી દીધી હતી. આ મિત્ર મૃતક સાથે એક જ મોટેલમાં કામ કરતો હતો. પરિવારના એક સભ્યએ જણાવ્યું કે હુમલાખોર મોટેલ પર લગાવેલા સીસીટીવી કેમેરામાં કેદ થઈ ગયો છે અને યુએસ પોલીસ હુમલાખોરની ઓળખ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

0Shares