- ટેક્નોલૉજી

આખરે WhatsAppના આ વર્ઝનમાં આવ્યો dark mode

ડાર્ક મોડ સુવિધા વિશે લાંબા સમયથી લોકપ્રિય ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન વોટ્સએપ પર અહેવાલો આવી રહ્યા છે. પરંતુ હવે લાગે છે કે તમને જલ્દીથી વ્હોટ્સએપ પર ડાર્ક મોડ મળવા જઇ રહ્યા છ. વ્હોટ્સએપે ગૂગલ પ્લે બીટા પ્રોગ્રામ અંતર્ગત એક અપડેટ સબમિટ કર્યું છે.

WABetainfoના અહેવાલ મુજબ ડાર્ક થીમ WhatsApp Version 2.19.282માં આપવામાં આવ્યું છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કંપની ડાર્ક મોડને સંપૂર્ણપણે બગ ફ્રી બનાવવા માંગે છે અને તે પછી તેને અંતિમ અપડેટ તરીકે રજૂ કરવામાં આવશે.

WABetainoના અહેવાલ મુજબ, Dark Themeમાં બ્લુ નાઇટ કલર્સ છે. કેટલાક સ્ક્રીનશોટ પણ શેર કરવામાં આવ્યા છે જેનો અનુમાન લગાવી શકાય છે. આ માટે, WhatsApp એક નવું વિભાગ ઉમેરી રહ્યું છે. થીમ સેટિંગ્સનો વિકલ્પ પણ વોટ્સએપ સેટિંગ્સમાં મળશે.

Theme Settingsમાં ત્રણ થીમ્સ મળશે. તેમાં Light Theme, Dark Theme અને System Defaultનો વિકલ્પ હશે. લાઇટ થીમમાં, તમને એક સામાન્ય થીમ મળશે, એટલે કે તમે જે પહેલેથી જ વોટ્સએપનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો. ડાર્ક થીમની અંદર ડાર્ક મોડ અથવા નાઇટ મોડ છે, જેના માટે લોકો લાંબા સમયથી રાહ જોતા હતા.

સિસ્ટમ ડિફૉલ્ટ હેઠળ, WhatsApp તમારા સ્માર્ટફોનની થીમ શોધી કાઢશે અને તે મુજબ WhatsAppની થીમ સેટ થઈ જશે. Android Qમાં ડાર્ક મોડ આપવામાં આવ્યો છે. એટલે કે જો તમે ડાર્ક મોડનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તો વોટ્સએપ પણ ડાર્ક થઈ જશે અને જો તમે લાઇટ થીમનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તો વોટ્સએપ પણ લાઈટ થીમ બની જશે.

Dark Theme અનેબલ રહેવા પર WhatsAppનું દરેક સેક્શન ડાર્ક થઈ જશે. ડાર્ક એટલે બ્લુ નાઇટ કલર્સ. અત્યારે તે સ્પષ્ટ નથી થયું કે તે ક્યારે બધા વપરાશકર્તાઓ માટે રજૂ થશે.

0Shares