કેન્સરથી બચવા માંગતા હોવ તો આજે જ છોડી દો તમારી આ આદતો
- Lifestyle, Trending News

કેન્સરથી બચવા માંગતા હોવ તો આજે જ છોડી દો તમારી આ આદતો

કેન્સર એ જીવલેણ રોગ છે. આ રોગના કારણે વિશ્વભરમાં સૌથી વધુ મૃત્યુ થાય છે. ભારતમાં પણ આ રોગનું જોખમ ઝડપથી વધી ગયું છે. મહિલાઓમાં સ્તન કેન્સર ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યું છે. જો તમે આ જીવલેણ બીમારીથી બચવા માંગો છો, તો તમારે તમારી કેટલીક આદતોમાં સુધારો કરવો પડશે જેથી કેન્સરનું જોખમ ઓછું થાય.

ધૂમ્રપાન અને તંબાકુ ઉત્પાદનોને છોડો

જો તમે કેન્સરથી બચવા માંગો છો, તો તરત જ ધૂમ્રપાન અને તમાકુના ઉત્પાદનો બંધ કરો. તમાકુ અને ધૂમ્રપાનના ઉત્પાદનોના સેવનથી ફેફસાં, મોં, ગળા, કિડની, મૂત્રાશય અને સ્વાદુપિંડનું કેન્સર થઈ શકે છે.

દારુ

આલ્કોહોલનું સેવન કરવાથી ઘણા કેન્સર થાય છે. તેમાંથી, સ્તન, યકૃત, માથા અને ગળાના કેન્સર મુખ્ય છે. આ સિવાય આલ્કોહોલનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી ક્રોનિક કેન્સરનું જોખમ પણ વધે છે. સંશોધન દ્વારા પુષ્ટિ મળી છે કે આલ્કોહોલ અને તમાકુના ઉત્પાદનોના સેવનથી કેન્સરનું જોખમ અનેકગણું વધી જાય છે.

જો તમે કેન્સરથી બચવા માંગો છો, તો તમારે તમારું વજન વધારવાનું બંધ કરવું જોઈએ. સંશોધન બતાવે છે કે જો તમારું વજન નિયંત્રિત રહે છે, તો પછી તમને સ્તન, મૂત્રાશય, ફેફસા અને કિડનીના કેન્સરનું જોખમ ઓછું છે.

જો તમે કેન્સરની લડાઇમાં જીતવા માંગતા હો, તો તમારી જીવનશૈલીમાં સુધારવાની સાથે સાથે તમારે નિયમિત કસરત અને શારીરિક પ્રવૃત્તિ પણ કરવી જોઈએ. આ ઉપરાંત, કેન્સરના નિયમિત પરીક્ષણો પણ કરવા જોઈએ જેથી રોગની પ્રગતિ થાય તે પહેલાં તેના વિશે ખબર પડી શકાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *